



FOMU YA MAOMBI

Mshauri Kiongozi na Wakala Mdhamini



Hisa Mbili (2) kwa kila Hisa Moja (1) iliyopo kwa bei ya Shilingi 1600
Idadi ya Hisa 127,342,090 | Kiasi cha kukusanywa Shilingi 203,747,344,000

FOMU YA TANGA CEMENT PLC YA KUPATA HISA STAHIKI

Nakala ya Waraka wa Matarajio ambayo maombi haya yameambatanishwa ilisajiliwa kwa mujibu wa Kifungu cha 35 cha Sheria ya Makampuni, Sura ya 212 na Kifungu cha 131 cha Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana Sura ya 79 (kama ilivyorekebishwa).

Fomu ya Maombi ni ya Hisa za Kawaida za Tanga Cement kwa namna ya kupata Hisa Stahiki ya kununua hisa kwa wanahisa waliopo na/Au Muidhinishaji kwa hisa za kawaida zinazotolewa kwa hisa 127,342,090 za kawaida kwa bei ya Shilingi 1600 kwa kila hisa inayolipwa kikamilifu wakati wa maombi.

Ni wanahisa wastahiki pekee wa Tanga Cement katika tarehe ya rekodi ndio wanaweza kutuma maombi. Fomu hii ya maombi haitumiki kwa Muidhinishaji wa hisa na kwa hivyo hatafanya zoezi la haki zozote, badala yake, atachukua Hisa Mpya za Kawaida ambazo hazijachukuliwa na Wanahisa waliopo wa Tanga Cement.

MAELEKEZO YA FOMU YA MAOMBI

Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya kabla ya kujaza fomu. Hii fomu ikikamilika kabla ya Tarehe ya Ufunguzi, inapaswa kuwasilishwa kwa Mshauri Kiongozi, Wakala wa Soko la Hisa Dar es Salaam, au tawi la Benki Pokeaji si zaidi ya saa 10:00 jioni Ijumaa, 24 Oktoba 2025.

Maombi yote lazima yawiane na Jina katika Rekodi ya CSDR. Wakurugenzi wa Tanga Cement PLC wana haki ya kukubali au kukataa maombi yote kwa ujumla au sehemu ikiwa maelekezo yaliyoainishwa katika Waraka wa Matarajio hili hayatafuatwa kikamilifu.

Maombi yote yaliyokubaliwa yatapokea risiti ya amana ya CSD kama uthibitisho wa umiliki wao wa hisa katika Tanga Cement. Marejesho yote (ikiwa yapo) yatafanywa kwa Akaunti ya Benki ya wanahisa wenye sifa au kupitia Miamala ya Simu ya Mkononi kama ambavyo mhusika ameelekeza kwenye fomu yake ya maombi.

TAFADHALI SOMA MWONGOZO WA MAOMBI KABLA YA KUJAZA FOMU HII

OFA YA MGAO WA MUDA	
Jina au Majina ya Mwanahisa/Jina la Kampuni:	
Hisa za Kawaida Wakati wa Tarehe ya Kurekodi:	
Nambari ya Kitambulisho cha Taifa/Hati ya Kusafiria: (Binafsi)	

USTAHIKI WA MWANAHISA	
Nambari ya CDS katika Soko la Hisa:	
Hisa za Stahiki:	
Namba ya Usajili: (Makampuni)	

MAELEZO YA MWANAHISA MWENYE SIFA

Anuani za Kudumu:		Barua Pepe:	
Namba ya simu ya Mkononi:		Simu:	
Jina la Akaunti ya Benki:		Namba ya Akaunti ya Benki:	
Jina la Benki:		Jina la Tawi:	

A. KUSTAHIKI & KUKUBALI

UKUBALI KWA UKAMILIFU		KIASI KINACHOLIPWA	
Mimi/Sisi, tunakubali kuchukua Hisa Stahiki zote kwa ukamilifu, kwamba kwa kuzingatia masharti ya Waraka wa Matarajio la Tanga la tarehe 11 Septemba 2025 na Mkataba na Nakala za Usajili za Tanga Cement PLC			
KUKUBALI KWA SEHEMU TU		KUKUBALI KWA SEHEMU TU	KIASI KINACHOLIPWA
Mimi/sisi tunakubali kwa sehemu kuchukua Hisa Stahiki, kwamba; kwa kuzingatia masharti ya Waraka wa Matarajio la Tanga Cement la tarehe 11 Septemba 2025, POA hii na Mkataba na Nakala za Usajili za Tanga Cement PLC			

B. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Tafadhali hakikisha unatumia Nambari yako ya CDS kama rejea ya uhamishaji wowote wa Malipo unaofanywa na TISS/Amana ya moja kwa moja au Uhamisho wa Pesa kwa Simu ya Mkononi.

1: KWA NJIA YA BENKI: BENKI INAYOPOKEA (KUPITIA TISS AU KUWEKA KWENYE AKAUNTI)

Jina la Benki: **CRDB BANK PLC**

Jina la Akaunti: **TANGA CEMENT RIGHTS ISSUE COLLECTIONS ACCOUNT**

Namba ya Akaunti : **01DI013219700**

Swift Code: **CORUTZTZ**

2: KUPITIA SIMU YA MKONONI

Kwa wanaohisa wanaolipa chini ya Shilingi 5,000,000

Hamisha kutoka Simu ya Mkononi kwenda Akaunti ya Benki kwa kufuata taarifa za kibenki kwenye Nambari 1 hapo juu

Zingatia: Ikitokea kuna Kurejeshewa fedha, zitatumwa kwenda Akaunti ya Benki au nambari ya simu ambayo pesa zilipokelewa.

C.KWA WAKURUGENZI WA TANGA CEMENT PLC

Mimi/Sisi, tuliotia saina hapa chini, tunawakilisha na tunathibitisha kwamba ni Wanahisa Wastahiki wa Tanga Cement na kwamba niko/tupo kihalali na kwa uhalali kuruhusiwa kuomba na kupokea Hisa mpya za Kawaida kwa mujibu wa Hisa Stahiki na (ii) Mimi/Sisi nime/tume pokea taarifa zote za msingi zinazohitajika ilimkufanya uamuzi wa uwekezaji wenye maarifa kuhusiana na Hisa Stahiki.

Mimi/Sisi, tuliotia sahihi hapa chini, tunathibitisha kwamba baada ya kusoma Waraka wa Matariajio hili na kuwa Wanahisa Wastahiki wa Tanga Cement, tunatuma maombi bila kubatilishwa na kuomba kukubali ombi lililo hapo juu kwa mujibu wa Hisa Stahiki na kujisajili kwa Hisa mpya za Kawaida kama ilivyoelezwa katika Fomu hii ya Maombi kwa Bei ya Shilingi 1,600 kwa kila hisa moja kwa kuzingatia masharti yaliyotolewa katika Waraka wa Matarajio, chini ya Mkataba na Nakala za Usajili za Tanga Cement PLC.

Nina/Tunaambatisha uthibitisho wa malipo kulingana na Kifungu B cha fomu hii kwa ajili ya Hisa Stahiki za Tanga Cement PLC kwa kiasi kinachofaa kulingana na masharti ya maombi haya.

Jina la Mwombaji	Saina/Muhuri wa Kampuni Inayoomba

MSHAURI KIONGOZI NA WAKALA MDHAMINI

Stockbrokers | Fund Managers | Investment Advisors

Barua Pepe: tangarightsissue@itrust.co.tz
Block C, Plot No. 429, Mahando St
S.L.P 22636, Masaki Dar es Salaam, Tanzania